

KIAMBATISHO Na.1

TAARIFA YA UFUATILIAJI WA MIRADI YA MAENDELEO:

Miradi mitatu (03) iliyokaguliwa yenye thamani ya **Sh. 1,480,200,000/=** ilikutwa na mapungufu mbalimbali kama ifuatavyo;-

NA	JINA LA MRADI NA THAMANI	YALIYOBAINIKA	HATUA
1	Ujenzi wa shule mpya ya Msingi Mnunguna katika Manispaa ya Singida.	<p>- Fundi aliyetengeneza madawati amelipwa fedha yote ya madawati 60 mnamo tarehe 09/06/2023 lakini mpaka 23/08/2023 ametengeneza madawati 50 tu ambayo pia hayajapigwa msasa na kupakwa rangi.</p> <p>-Hakuna <i>delivery note</i> za manunuzi ya tofali yaliyofanyika Manispaa ya Singida.</p> <p>-Hakuna taarifa ya vifaa halisi vilivotumika.</p>	<p>-Mkuu wa shule asimamie ukamilishaji wa madawati 50 kwa kupigwa msasa na kupakwa vanishi na madawati 10 ambayo hayajakamilishwa yakamilishwe.</p> <p>-Afisa manunuzi apeleke <i>delivery notes</i> ya matofali yaliyonunuliwa Manispaa ifikapo tarehe 20/09/2023</p> <p>-Mwalimu Mkuu aandae taarifa ya vifaa halisi vilivyotumika na kuwekwa kwenye jalada la mradi ifikapo tarehe 13/09/2023.</p>

2	Ujenzi wa shule mpya ya msingi Ikyeto Wilaya ya Iramba	Mradi umechelewa bila sababu yoyote ya kitaalamu	Mwalimu mkuu kutoa taarifa anapokea fedha za mradi na Mkurugenzi kufuatilia maendeleo ya miradi pale anapopata taarifa ya mapokezi ya fedha za mradi.
3	Ujenzi wa shule mpya ya awali na msingi Nkindiko	-Milango ilikuwa imepasuka mingine imepinda. -Level za madawati hazikuwa sawa na mengine yamepasuka. -Sinki la chooni limepasuka -Eneo la veranda vyooni hapakuwa na <i>tiles</i> tofauti na BOQ inavyotaka.	Fundi kurudishiwa milango pamoja na madawati yenye mapungufu kwa ajili ya ukarabati kwa gharama zake mwenyewe. Mapungufu yaliyobainika yarekebishwe.

Kiambatisho Na. 2

FEDHA ZILIZOOKOLEWA

TAARIFA YA FEDHA ZILIZOOKOLEWA KUPITIA UZUIAJI RUSHWA			
NA	MRADI/SEHEMU	UFAFANUZI WA FEDHA	KIASI CHA FEDHA
1	Ujenzi wa shule mpya ya Nyerere katika Manispaa ya Singida	i. Fedha za manunuzi ya bati 192@43,000 jumla Sh. 8,256,000/=. ii. Gharama ya venti za juu ya milango 16@20,000 jumla Sh. 320,000	8,576,000/=
2	Ujenzi wa shule mpya ya Manga iliyopo Manispaa ya Singida..	i. Gypsum board 17@18,000 jumla Sh. 306,000/=	306,000/=
3	Ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa na matundu 4 ya vyoo	i. Gharama ya madawati 10@60,000 jumla Sh. 600,000/=. ii. Vanish ya madawati 50 jumla sh.	610,000/=

	katika shule ya Msingi Mnung'una iliyopo Manispaa ya Singida.	10,000/=.	
4	Ujenzi wa shule mpya ya Sekondari Wembere iliyopo katika Halmashauri ya Wilaya ya Ikungi.	i. Gharama za ununuzi wa vifaa vya ujenzi.	21,356,389.00
5	Shule ya msingi Mtavira iliyopo Halmashauri ya Wilaya ya Ikungi.	i. Kodi ya zuio iliyopaswa kukatwa kwa wazabuni na kuwasilishwa TRA.	3,978,649.96
6	Singida DC	Kodi ya zuio iliyopaswa kukatwa kwa wazabuni na kuwasilishwa TRA.	4,725,355.81
7	Singida Manispaa	Kodi ya zuio iliyopaswa kukatwa kwa wazabuni na kuwasilishwa TRA.	14,535,355.81
JUMLA			54,087,750.58

Kiambatisho Na. 3

CHAMBUZI ZA MFUMO NA WARSHA

NA	SEKTA	YALIYOBAINIKA	MAKUBALIANO
1	UTAWALA(Singida, Manyoni, Iramba, Ikungi)	-Manunuzi ya bidhaa na huduma kutokukatwa kodi ya zuio na pia kodi ya zuio inakatwa kwa kutumia TIN binafsi. -Kodi ya zuio pamoja na kukatwa haziwasilishwi TRA kwa sababu ya kukosa ufahamu wa mabadiliko ya mfumo wa kodi.	-TRA watoe elimu kwa kuelimisha maeneo yanayohusika na ukataji na uwasilishwaji wa kodi ya zuio juu ya mifumo yao. -Elimu itolewe juu ya matumizi ya TIN na taratibu zinazopaswa kufuatwa kwenye malipo ya serikali.
2	ELIMU (Miradi mitatu)	-Tofauti za gharama ya ufundi katika maeneo yaliyo karibu. -Hakuna taarifa ya vifaa halisi vilivyotumika (<i>schedule of actual</i>	-Kusimamia ulinganifu wa gharama za ufundi kwa maeneo yaliyo karibu pasiwepo utofauti. - <i>schedule of actual material used</i> ziandaliwe na kuwekwa kwenye

		<i>quantinty of material used</i>) kwenye majalada ya miradi iliyotekelezwa.	jarada la miradi.
		- Vifaa kununuliwa kwa idadi kubwa kuliko mahitaji ya mradi.	-Vifaa vinunuliwe kulingana na mahitaji ya mradi husika.

Kiambatisho Na. 4

UTEKEEZAJI WA PROGRAMU YA TAKUKURU RAFIKI

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA PROGRAMU YA TAKUKURU RAFIKI(TR) KWA KIPINDI CHA APRIL HADI JUNI 2023 NGAZI YA MKOA					
NA	IDADI YA KATA ZILIZOFIKIWA	IDADI YA KERO ZILIZOTOLEWA	IDADI YA KERO ZILIZOTATULIWA	MIFANO YA KERO ZILIZOTATULIWA	MAFANIKIO YA TR KATIKA MKOA WAKO
1	18	175	95	-Wananchi kutojulishwa vyanzo vya mapato na matumizi ya mapato yanayopatikna kutoka kwenye vyanzo hivyo.	Kero hiyo imetatuliwa na wananchi wanasomewa mapato na matumizi.
2				Barabara ya Ihanja - Ikungi kuwa na mashimo na daraja kupasuka.	Mashimo yamefukiwa na daraja limetengenezwa.

kiambatisho Na. 5

Mchanganuo wa malalamiko hayo **76** yaliyopokelewa kisekta ni kama ifuatavyo:

NA	SEKTA	IDADI
1	TAMISEMI	37
2	Elimu	12
3	Mahakama	4
4	Ardhi	8

5	Binafsi	1
6	Madini	1
7	Maji	1
8	Afya	4
9	Polisi	5
10	Amcos	1
11	Utawala	1
12	Fedha	1
	JUMLA	76

kiambatisho Na. 6

Malalamiko **52** yaliyohusu rushwa uchunguzi wake unaendelea katika hatua mbalimbali na Malalamiko **24** ambayo yalibainika hayahusiani na rushwa walalamikaji walipewa ushauri, malalamiko hayo yanajumuisha sekta zifuatazo:-

Na	SEKTA	IDADI
1	TAMISEMI	13
2	Polisi	2
3	Ardhi	3
4	Mahakama	3
5	Afya	2
6	BINAFSI	1
	JUMLA	24

Kiambatisho Na.7**TAKWIMU ZA MASHITAKA**

NA	KIPENGELE	IDADI
1	Kesi zilizofungiliwa	10
2	Kesi zilizoamuliwa	13
3	Kesi zilizoshinda	8
4	Kesi zilizoshindwa Mahakamani	5