

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TAASISI YA KUZUIA NA KUPAMBANA NA RUSHWA**



Boma Road,
S.L.P. 484,
SINGIDA,
Barua Pepe: rbcasingida@pccb.go.tz.
TANZANIA.

www.pccb.go.tz

SINGIDA - APRILI 4, 2019

TAARIFA KWA UMMA

**TAKUKURU MKOA W SINGIDA YAKAGUA MIRADI YA MAENDELEO YENYE
DHAMANI YA MILIONI NA KUOKOA KIASI CHA TSH 15,776,000.00/=**

Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa TAKUKURU ni chombo chenye dhamana ya kusimamia Mapambano Dhidi ya Rushwa nchini tukiongozwa na Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa Na. 11 ya Mwaka 2007

Katika kipindi cha Januari hadi Machi TAKUKURU Mkoa wa SINGIDA ambayo inajumuisha H/MANISPAA SINGIDA pamoja na Wilaya za IRAMBA, MKALAMA, IKUNGI, MANYONI na SINGIDA imeweza kutekeleza majukumu yake kwa kufanya kazi zifuatazo kama sehemu ya mpango wa utekelezaji wa majukumu yake.

1. UCHUNGUZI

- a) Katika dawati la uchunguzi jumla ya Taarifa 86 zimepokelewa zinazohusu idara mbalimbali kama ifuatavyo: , Halmashauri 21, Ardhi 15 , Elimu 12, Polisi 11Afya 09, , Mahakama 05, fedh2, Biashara 02, fedha 02, Ushirika 02,Maji 01, Siasa 01, ,Dini 01, Uvuvi 01 na Binafsi 01. Kupitia taarifa hizo Idara zinazoongoza kwa kulalamikiwa na wananchi zaidi kujihusisha na vitendo vya rushwa ni pamoja na Halimashauri za wilaya ,Idara ya ardhi , elimu , Polisi na mahakama . Chunguzi mbalimbali dhidi ya tuhuma husika zinaendelea.
- b) Aidha kupitia uchunguzi tumeweza kuokoa fedha kiasi cha Tshs.**15, 776, 00.00/=** ambazozingeliwa na wala rushwa, zimeokolewa na fedha hizo zipo kwenye akaunti ya HAZINA (BOT) .
- c) Jumla ya kesi mpya Tisa (09) zilifikishwa mahakamani kwa kipindi hicho na kesi zinazoendelea mahakamani hadi hivi sasa ni nane (08). Na kesi moja (01) ilishinda mahakani .Kesi hizo zinahusisha idara za , TAMISEMI, Ardhi , Elimu .

2. UELIMISHAJI

Kuiwezesha jamii kushiriki kikamilifu katika mapambano dhidi ya rushwa TAKUKURU kupitia Idara ya Elimu kwa Umma hutumia mbinu mbalimbali kuwaelimisha na kuwashirikisha wanajamii wa makundi mbalimbali ikiwa ni pamoja na vijana wa shule za msingi,sekondari na vyuo. Pia Ili kuwafikia na kuwaelimisha walengwa TAKUKURU inashirikiana na wadau wengine wa mapambano dhidi ya rushwa ambao ni pamoja na Taasisi za dini, mashirika ya Umma, mashirika yasiyo ya serikali, asasi za kiraia na sekta binafsi. Elimu kwa Umma ilitolewa kwa makundi mbali mbali katika jamii ambapo jumla ya klabu katika Shule za Msingi, Sekondari na Vyuo zilizoelimishwa na kuimarishwa zilikuwa 48, Semina kwa Idara mbalimbali na watendaji vijiji na mitaa , vituo vya afya 12 na mikutano ya hadhara iliyotolewa kwa wananchi ilikuwa 18.

3. UDHIBITI

Ili kudhibiti mianya ya rushwa katika Idara mbalimbali TAKUKURU (M) SINGIDA imefanya kazi ya kubaini mifumo yenye mianya ya rushwa kwa kufanya uchambuzi wa mifumo kubaini mapungufu, kufanya warsha na idara husika na kisha kufanya ufuatiliaji wa Utekelezaji wa Maazimio yaliyotolewa. Mifumo minne ilifuatiliwa ambayo ni wakala wa barabara katika upimaji ubora wa sampuli za materials, Tamisemi katika kutazama utoaji wa mikopo kwa vijana, ufuatiliaji kodi za majengo na ufuatiliaji wa utoaji huduma ya maji.warsha tatu zilifanyika ambazo zilijumuhisha tasisi husika na Takukuru katika kubainisha mianya hiyo na kuweka maazimio ya kuziba mianya Rushwa.

4. MIRADI YA MAENDELEO

Lengo la kufanya ufuatiliaji wa miradi ya maendeleo ni pamoja na kujenga uelewa wa pamoja kuhusu kiasi cha pesa kilichotengwa kwa ajili ya miradi ya ujenzi, ukarabati wa barabara,afya,elimu, maji n.k iliyopo chini ya Mamlaka za Serikali za mitaa,wakalaza serikali na serikali kuu, kufuatilia ili kuona uwiano kati ya matumizi ya fedha za umma na ubora wa huduma zinazotolewa,kuimarisha uwazi na uwajibikaji katika mchakato wa utekelezaji wa bajeti, kuimarisha ufanisi na matokeo mazuri ya matumizi ya fedha za umma na kupata msingi wa kufanya udhibiti na ufuatiliaji wa utekelezaji wa bajeti katika miradi husika.

Miradi mbalimbali ilikaguliwa na TAKUKURU katika Mkoa wa Singida ikiwepo

Miradi ya Maji (05), katika sekta hii miradi iliyokakuliwa ni ya ujenzi wa miundombinu ya maji ikiwa ni ujenzi wa visima,matanki,vituo vya kusambaza maji, uchimbaji mitaro, utandazaji mabomba na ujenzi wa vibanda vya mashine za kusukuma maji (pump house).

RAI

TAKUKURU (M) inazidi inatoa rai kwa wananchi wote kwa ujumla kujiepusha na vitendo vya Rushwa na kushiriki kikamilifu kutoa taarifa za vitendo vya rushwa pale wanapobaini kutokea/kutaka kutokea kwa vitendo vya rushwa na kutoa ushirikiano kwenye uchunguzi na kushiriki kutoa ushahidi mahakamani pale watakapohitajika kutoa ushahidi mahakamani.

IMETOLEWA NA:

SIGNED

JOSHUA MSUYA

MKUU WA TAKUKURU (M) SINGIDA