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ARUSHA – APRILI 11, 2019 

  

TAARIFA KWA UMMA 

 
TAKUKURU YAFICHUA MADUDU YA  

OBC (OTTERLO BUSINESS CORPORATION LIMITED) 

 

TAKUKURU (M) Arusha katika kipindi cha Mwezi Januari – Machi 2019, imefanya uchunguzi na 

kubaini kampuni ya Otterlo Business Corporation Limited (OBC) kupitia kwa Mkurugenzi wake Bw. 

Isaya Lesion Mollel imekuwa ikijihusiha na vitendo vya Rushwa ikiwemo kukwepa kodi na 

kuwahonga maafisa mbalimbali wa serikali kwa lengo la kuwafanya wawe watetezi wake katika 

mgogoro wa matumizi mseto katika Pori Tengefu la Loliondo. TAKUKURU imebaini hasara 

iliyosababishiwa serikali na kampuni hiyo kwa njia mbalimbali ikiwemo kukwepa kodi ni zaidi ya 

Tsh 8.2 Billioni Hivyo Mkurugenzi wa Kampuni hiyo Bw. Isaya Lesion Mollel na washirika wake 

walioshirikiana kutenda makosa hayo wamefikishwa mahakamani na wengie wataendelea 

kufikkishwa. 

Ndugu Wanahabari; 

Kwa kipindi tajwa TAKUKURU (M) Arusha imeendelea kutekeleza majukumu yake ya msingi 

kama ilivyoainishwa kwenye Sheria ya kuzuia na kupambana na Rushwa Na. 11/2007 kama 

ifuatavyo; 

1. UCHUNGUZI NA MASHITAKA : 

A. TAARIFA ZILIZOPOKELEWA 

Kwa kipindi tajwa zilipokelewa taarifa 138 kutoka sekta mbalimbali kama ilivyo katika jedwali 

lifuatalo; 
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Na SEKTA IDADI  

1 Halmashauri 66 

2 Elimu 18 

3 Mahakama 13 

4 Polisi 12 

5 Ardhi 4 

6 Afya 4 

7 Kilimo 3 

8 Idara ya Kazi 3 

9 Magereza 2 

10 Madini 2 

11 Maji 2 

12 TANAPA 2 

13 NCAA 2 

14 Sekta ya Utalii 1 

15 TANESCO 1 

16 TEMDO 1 

17 TRA 1 

18 Misitu 1 

JUMLA 138 

 

Taarifa hizi zilipelekea kufunguliwa kwa majalada 32 ya Uchunguzi na yanaendelea kuchunguzwa na 

chunguzi zake zipo katika hatua mbalimbali. Pia ushauri yakinifu umekuwa ukitolewa kwa watoa taarifa 

kwa malalamiko yanayoonekana kutoangukia kwenye sheria yetu. 

B. KESI MAHAKAMNI 

Kwa kipindi tajwa, TAKUKURU (M) Arusha imefungua mashitaka mapya kumi na moja (11) 

mahakamani. 

 

Aidha hadi sasa jumla ya mashauri thelathini na tisa (39) yanaendelea mahakamani yakiwa 

katika hatua mbalimbai za kimahakama. Pia kwa kipindi hicho tumeshinda Mashauri matatu 

(3). 

 

2. UFUATILIAJI WA FEDHA ZA UMMA KWENYE MIRADI YA MAENDELEO 

TAKUKURU (M) Arusha kwa kipindi tajwa imefanya ufatiliaji wa matumizi ya fedha za umma 

katika miradi miwili (2) ambayo serikali imewekeza fedha jiasi cha Tsh 844,955,902.7/=. 

Miradi iliyofuatiliwa ili kuthibitisha thamani ya fedha iliyotumika (Value for Money) ni; 

a. Mradi wa Maji katika Kijiji cha Malambo(Ujenzi wa Tenki la maji,Manywesheo ya mifugo 

na utandazaji wa mabomba) wenye thamani ya Tsh 634,769,402.70/=, mradi huo bado upo 

katika hatua za utekelezaji na hadi sasa kiasi cha Tsh 343,734,908.68 kimeshalipwa kwa 

ajili ya utekelezaji wa mradi huo. 

 

b. Ukarabati wa miundombinu ya barabara za  Wasso – Sakala – Loliondo, Loliondo Olmesuit 

na Olorien/Magaiduru – Mageri wenye tamani ya Tsh 210,186,500/=, mradi huo bado upo 

katik utekelezaji na hadi sasa kiasi cha Tsh 53,467,500/= kimeshalipwa kwa ajili ya 

utekelezaji. 

 

 



Page 3 of 3 

 

3. ELIMU KWA UMMA: 

TAKUKURU (M) Arusha imeendelea kufanya jitihada za kuelimisha Umma uelewa mpana wa 

dhana ya Rushwa na pia kuwakumbusha wajibu wao katika mapambano dhidi ya Rushwa. Kama 

inavyofahamika kuwa mwaka huu ni mwaka wa uchaguzi hivyo elimu yetu imejikita sana katika 

kuuelimisha umma na juu ya wajibu wao wa kuchagua viongozi wanaofaa na sio watoa Rushwa. 

Katika kipindi tajwa yafuatayo yamefanyika; 

Na KAZI ILIYOFANYIKA IDADI 

1 SEMINA 101 

2 MIKUTANO/MIJADALA  130 

3 KUFUNGUA KLABU 54 

4 KUIMARISHA KLABU 210 

5 MAONYESHO 9 

6 UANDISHI WA MAKALA 18 

7 VIPINDI VYA REDIO 12 

8 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 5 

9 UGAWAJI WA VIPEPERUSHI MBALIMBALI 2,280 

TAKUKURU Mkoa wa Arusha inawashukuru wananchi wa Mkoa wa Arusha kwa Ushirikano wanaoutoa 

kwa Taasisi yetu kwa kutoa taarifa za wanaojihusha na vitendo vya Rushwa na kuwataka kuendelea na 

moyo huo. TAKUKURU inawahakikishia kuwa taarifa zitakazopokelewa zitafanyiwa kazi kwa haraka.  

Mwisho TAKUKURU Mkoa wa Arusha inawaonya watu wote na watumishi wa Umma wanaotumia nafasi 

zao kujipatia manufaa wasiostahili na hivyo kuisababishia serikali hasara kuacha kufanya hivyo mara moja 

vinginevyo watakutana na mkono wa sheria. 

Aidha tunawaasa wananchi kutokubali kununuliwa katika kipindi hiki cha uchaguzi kwa kuwa viongozi 

wanaopatikana kwa njia za Rushwa hawafai na hawaitakii mema nchi yetu. 

Penda nchi yako, kataa rushwa 

Asanteni kwa kunisikiliza 

Imetolewa na:  

FRIDA WIKESI,  

KAIMU MKUU WA TAKUKURU (M) ARUSHA 

…………………………………………………………………………………………… 


