MAWAZIRI WAWILI WA ZAMANI WAHUKUMIWA KIFUNGO CHA MIAKA TISA

 

Mawaziri wawili wa zamani, Basil Mramba (Fedha) na Daniel Yona (Nishati na Madini), wamehukumiwa kila mmoja kifungo cha miaka mitatu jela na kulipa faini ya Tsh 5,000,000/-, baada ya kupatikana na hatia ya matumizi mabaya ya madaraka na kuisababishia Serikali hasara ya Sh11.5 bilioni.

Akisoma hukumu hiyo, Hakimu Mkazi wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu - Sam Rumanyika alisema, baada ya jopo la mahakimu watatu kupitia ushahidi uliotolewa na mashahidi 13 wa upande wa mashtaka na wengine sita wa utetezi wakiwamo washtakiwa wenyewe, wameamua kumwachia huru mshtakiwa wa tatu, aliyekuwa Katibu Mkuu wa zamani wa Wizara ya Fedha, Gray Mgonja.

Hakimu Rumanyika alisema wanamuachia huru Mgonja kwa sababu upande wa mashtaka umeshindwa kuthibitisha mashtaka yote 11 yaliyokuwa yakimkabili.

Hakimu Rumanyika alisema wanamtia hatiani Mramba katika mashtaka yote 11 yaliyokuwa yakimkabili ambapo katika shtaka la kwanza hadi la 10 ambayo ni ya matumizi mabaya ya madaraka, atakwenda jela kifungo cha miaka mitatu jela kwa kila shtaka na vifungo hivyo vitakwenda sambamba, hivyo atatumikia kifungo cha miaka mitatu jela.

Katika shtaka la 11 ambalo ni la kuisababishia Serikali hasara ya Sh11.7 bilioni pia alitiwa hatiani na kuhukumiwa ama kifungo cha miaka mitatu jela au kulipa fidia ya Sh5 milioni na kuwa vifungo hivyo vyote vitakwenda sambamba hivyo Mramba atatumikia kifungo cha miaka mitatu jela.

Kuhusu Yona, Hakimu Rumanyika alisema, naye wanamtia hatiani katika shtaka la kwanza, la pili, la tatu na la tano ambayo ni ya matumizi mabaya ya madaraka pamoja na shitaka la 11 la kuisababishia hasara Serikali ya Sh11.7 bilioni.

“Yona katika kila kosa atatumikia kifungo cha miaka mitatu jela na adhabu zote zinakwenda sambamba hivyo atatumikia kifungo cha miaka mitatu jela. Alisema Rumanyika. “Katika shtaka la kusababisha hasara atalipa fidia ya Sh5 milioni na iwapo atashindwa atakwenda jela miaka mitatu,” alimaliza Hakimu Rumanyika.