Mwanasheria wa Halmashauri ya wilaya ya Songea anaswa kwa Rushwa

Mnamo tarehe 03/03/2015 TAKUKURU ilipokea taarifa kutoka kwa raia wema kuwa Mwanasheria wa Halmashauri ya Wilaya ya Songea akishirikiana na baadhi ya wanakijiji wa Kijiji cha Makwaya kata ya Muhukulu, wamepanga kutoa rushwa kwa Hakimu anayeendesha kesi ya Maliasili ambayo ipo katika Mahakama ya Wilaya ya Songea kwa lengo la kutaka kufuta kesi hiyo.

Baada ya kupokea malalamiko, TAKUKURU walifanya uchunguzi wa awali ambao ulihusisha kufika hadi Mahakama ya Wilaya ambako nako uchunguzi ulibaini kuwa kuna mazingira ambayo yalionesha kuwa watuhumiwa walipanga kutoa rushwa kwa hakimu anayeendesha kesi hiyo bila hakimu kujua mipango hiyo.

Ili kuthibitisha kuwepo mazingira ya kutaka kutoa rushwa TAKUKURU iliweka mtego ambao baadaye ulifanikiwa kuwakamata watuhumiwa wafuatao ;

  1. HOTAY TLUWAY (43), MWANASHERIA WA HALMASHAURI YA WILAYA YA SONGEA
  2. SIRAVIANI MBARARE (MAISHA) (37), MKAZI WA KIJIJI CHA MAKWAYA NA NI MMOJA WA WASHITAKIWA WA KESI YA MALIASILI AMBAYO IKO MAHAKAMANI.

Walikamatwa wakitoa fedha Tshs. 330,000/= kwa hakimu ambaye jina lake limehifadhiwa kwa sasa.

Uchunguzi wa tukio hilo bado unaendelea na utakapokamilika watuhumiwa watafikishwa mahakamani kujibu mashtaka yanayowakabili.