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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

TAASISI YA KUZUIA NA KUPAMBANA NA RUSHWA 

 

S. L.P 30261 

Kibaha, Pwani.                                                                                                                                                                                                                          

Nukushi: (023) 2402657 

Barua pepe: rbcpwani@pccb.go.tz 

Wavuti : www.pccb.go.tz 

 

TAARIFA KWA UMMA KUPITIA VYOMBO VYA HABARI 

                                                                                                        PWANI-FEBRUARI 23, 2021 

MIMBA KWA MWANAFUNZI YAWA MWIBA KWA MWANANCHI NA 

KUANGUKIA MIKONONI MWA TAKUKURU 

Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa wilaya ya kibiti mkoani Pwani imemfikisha 

Mahakamani mwananchi aitwaye RASHID HAMIS MTOLEA katika Mahakama ya Wilaya ya 

Kibiti kwa makosa ya kushawishi na kutoa rushwa ya Sh. 250,000/= (Shilingi laki mbili na elfu 

hamsini) kinyume na kifungu cha 15 cha Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa Na. 11 ya 

Mwaka 2007.  

Awali Mshtakiwa alitenda kosa hilo kwa kushawishi na kutoa Rushwa kwa Afisa elimu kata ya 

Mlanzi Bw. IDD SALIMU ALLI ili asimchukulie hatua za kisheria kwa kutompeleka mtoto 

shule kwa ajili ya kujiunga kidato cha kwanza kwa madai kwamba mtoto huyo ni mjamzito. 

Hata hivyo mshitakiwa alikiri makosa yote mawili mbele ya mahakama na hivyo kuhukumiwa 

kifungo cha miaka mitatu au kulipa faini ya shilingi laki Tano (Sh. 500,000/=) kwa makosa yote 

mawili ambapo mtuhumiwa aliamua kulipa faini. 

WITO WA TAKUKURU KWA WANANCHI 

Nitumie fursa hii kuwaasa wananchi wa mkoa wa Pwani kuendelea kutoa taarifa katika ofisi zetu 

ili tuweze kuwachukulia hatua wananchi waliozoea kuwashawishi watumishi wa umma ili 

wasitekeleze majukumu yao. Mtumishi huyu aliyetoa taarifa za kushawishiwa ni mfano wa 

kuigwa na ni vyema na watumishi wengine mkaiga mfano huu.  

Kwa pamoja tuseme SASA RUSHWA BASI 
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Asanteni kwa kunisikiliza! 

Imetolewa na: 

Suzana Raymond-0738 150176 

MKUU WA TAKUKURU (M) 

PWANI 


